Hệ thống chiết xuất
Tổng quan Hệ thống chiết xuất
HTVLAB đang phân phối 7 model hệ thống chiết xuất thuộc nhóm thiết bị, phục vụ phòng thí nghiệm dược phẩm, thực phẩm, môi trường, hóa chất và các đơn vị nghiên cứu tại Việt Nam. Các thương hiệu đang có trong danh mục: BUCHI, VELP Scientifica, FOSS Analytical, Drawell.
Mỗi sản phẩm trong danh mục đều có thông số kỹ thuật, tài liệu kỹ thuật và hồ sơ CO/CQ đầy đủ; đội ngũ HTVLAB tư vấn cấu hình theo phương pháp thử, khối lượng mẫu và yêu cầu hồ sơ chất lượng của từng đơn vị.
Ứng dụng của Hệ thống chiết xuất
- Phục vụ kiểm nghiệm, kiểm tra trong quá trình (IPC) và nghiên cứu phát triển sản phẩm.
- Đáp ứng các phép thử theo dược điển, TCVN, ISO và yêu cầu nội bộ của phòng thí nghiệm.
- Sử dụng trong phòng QC/QA nhà máy, viện nghiên cứu, trường đại học và trung tâm kiểm nghiệm.
Tiêu chí lựa chọn Hệ thống chiết xuất
- Phù hợp phương pháp: đối chiếu dải làm việc, độ chính xác và quy cách với yêu cầu của phép thử đang áp dụng.
- Công suất sử dụng: chọn cấu hình theo số mẫu/ngày để tránh dư thừa hoặc quá tải thiết bị.
- Hồ sơ chất lượng: ưu tiên sản phẩm có CO/CQ, CoA theo lô hoặc hồ sơ hiệu chuẩn – thẩm định IQ/OQ/PQ.
- Hậu mãi tại Việt Nam: sẵn vật tư tiêu hao, phụ kiện thay thế và dịch vụ bảo trì – hiệu chuẩn định kỳ.
Sản phẩm Hệ thống chiết xuất (7 model)
Hệ thống chiết xuất Soxhlet Büchi E-816 SOX
Hãng: BUCHI — Hệ thống chiết Soxhlet tự động Büchi E-816 SOX - 6 vị trí song song, automatic 4 bước (boiling/rinsing/drying/recovery), đáp ứng AOAC.
Bộ phá mẫu Kjeldahl VELP DK 20
Hãng: VELP Scientifica — Bộ phá mẫu Kjeldahl VELP DK 20 - heating block 20 vị trí, 50-450°C, dùng phá mẫu H2SO4 trước chưng cất xác định protein.
Hệ thống chiết béo FOSS Soxtec 8000
Hãng: FOSS Analytical — Hệ thống chiết béo tự động FOSS Soxtec 8000 - 6 vị trí, công nghệ Randall (boiling/rinsing) nhanh gấp 6 lần Soxhlet truyền thống.
Hệ thống chiết Soxhlet Drawell DW-SXT-02 (2 vị trí)
Hãng: Drawell · Model/SKU: DW-SXT-02 — Hệ chiết béo Soxhlet Drawell DW-SXT-02 – 2 vị trí mẫu, gia nhiệt độc lập tới 280°C, vận hành 4 bước tự động (chiết – rửa – thu hồi – sấy).
Hệ thống chiết Soxhlet Drawell DW-SXT-06 (6 vị trí)
Hãng: Drawell · Model/SKU: DW-SXT-06 — Máy chiết béo Soxhlet Drawell DW-SXT-06 – 6 vị trí mẫu, tự động 4 pha, dải nhiệt 280°C, năng suất cao cho phòng kiểm nghiệm thực phẩm – nông sản.
Hệ thống chưng cất Kjeldahl VELP UDK 159
Hãng: VELP Scientifica — Hệ thống chưng cất Kjeldahl tự động VELP UDK 159 - chuẩn độ tự động xác định protein/nitrogen, đáp ứng AOAC, EPA, ISO.
Máy cô quay chân không Büchi Rotavapor R-300
Hãng: BUCHI — Máy cô quay Büchi Rotavapor R-300 - bình bay hơi đến 5L, bể đun đến 220°C, vacuum 1-1.100 mbar, modular cho lab nghiên cứu.
Câu hỏi thường gặp về Hệ thống chiết xuất
HTVLAB có bao nhiêu model hệ thống chiết xuất?
Danh mục hiện có 7 model đang phân phối từ các thương hiệu BUCHI, VELP Scientifica, FOSS Analytical, Drawell. Bạn có thể xem danh sách sản phẩm bên dưới hoặc liên hệ HTVLAB để được tư vấn model phù hợp nhất.
Giá hệ thống chiết xuất là bao nhiêu?
Giá phụ thuộc cấu hình, phụ kiện kèm theo và số lượng đặt hàng. Vui lòng liên hệ hotline 0909.860.489 hoặc sales@htvsci.com để nhận báo giá kèm cấu hình đề xuất.
HTVLAB có hỗ trợ lắp đặt, hiệu chuẩn và thẩm định không?
Có. HTVLAB cung cấp dịch vụ lắp đặt, đào tạo vận hành, hiệu chuẩn – kiểm định và hỗ trợ hồ sơ thẩm định IQ, OQ, PQ cho thiết bị vận hành trong môi trường GMP/ISO 17025.
Kiến thức liên quan đến Hệ thống chiết xuất
Yêu cầu báo giá Hệ thống chiết xuất
HTVLAB là nhà phân phối thiết bị, vật tư và hóa chất phòng thí nghiệm tại Việt Nam. Liên hệ Hotline 0909.860.489 hoặc sales@htvsci.com để nhận báo giá, cấu hình đề xuất và hồ sơ CO/CQ.
Xem thêm: Thiết bị · dịch vụ kỹ thuật · kiến thức phòng thí nghiệm.